இருவகை சர்வதேச மட்டுப்படுத்தப்பட்ட ஓவர்கள் கிரிக்கெட் இலங்கை அணியின் புதிய தலைவர் திசர பெரேரா

(நெவில் அன்­தனி)

இரு­வகை மட்­டுப்­ப­டுத்­தப்­பட்ட ஓவர் கள் கிரிக்கெட் போட்­டி­களில் இலங்கை அணியின் தலை­வ­ராக சக­ல­துறை வீரர் திசர பெரேரா நிய­மிக்­கப்­பட்­டுள்ளார்.

இந்­தி­யா­வுக்கு எதி­ராக தாரம்­சாலா நகரில் எதிர்­வரும் டிசம்பர் 10ஆம் திகதி ஆரம்­ப­மா­க­வுள்ள சர்­வ­தேச ஒருநாள் கிரிக்கெட் தொடர், அதனைத் தொடர்ந்து நடை­பெ­ற­வுள்ள 3 போட்­டிகள் கொண்ட சர்­வ­தேச இரு­பது 20 கிரிக்கெட் தொடர் ஆகி­ய­வற்றைக் கருத்­தில்­கொண்டே 28 வய­தான திசர பெரே­ரா­வுக்கு அணித் தலைவர் பதவி வழங்­கப்­பட்­டுள்­ளது.

பாகிஸ்­தா­னுக்கு எதி­ராக ஐக்­கிய அரபு இராச்­சி­யத்­திலும் லாகூ­ரிலும் நடை­பெற்ற 3 போட்­டிகள் கொண்ட சர்­வ­தேச இரு­பது 20 கிரிக்கெட் தொட­ரிலும் இலங்கை அணிக்கு திசர பெரேரா தலை­வ­ராக விளை­யா­டி­யமை குறிப்­பி­டத்­தக்­கது.

உபுல் தரங்­க­வுக்குப் பதி­லாக அணித் தலை­வ­ராக நிய­மிக்­கப்­பட்­டுள்ள திசர பெரேரா, இலங்கை சர்­வ­தேச ஒருநாள் கிரிக்கெட் அணியின் 22ஆவது தலை­வ­ராவார்.

ஸிம்­பாப்வே அணிக்கு எதி­ரான சர்­வ­தேச ஒருநாள் கிரிக்கெட் தொடரில் 2 க்கு 3 என தோல்வி அடைந்­ததைத் தொடர்ந்து ஏஞ்­சலோ மெத்யூஸ் மூவகை சர்­வ­தேச கிரிக்கெட் போட்­டி­களின் தலைமைப் பத­வி­யி­லி­ருந்து கடந்த ஜூலை மாதம் இரா­ஜி­னாமா செய்­தி­ருந்தார்.

அதன் பின்னர் தினேஷ் சந்­திமால் டெஸ்ட் அணித் தலை­வ­ரா­கவும் உபுல் தரங்க இரு­வகை மட்­டுப்­ப­டுத்­தப்­பட்ட ஓவர்கள் அணித் தலை­வ­ரா­கவும் நிய­மிக்­கப்­பட்­டனர்.

 

இத­னி­டையே சாமர கப்­பு­கெ­த­ரவும் லசித் மாலிங்­கவும் ஒருநாள் போட்­டி­களில் பதில் தலை­வர்­க­ளாக செயற்­பட்­டமை குறிப்­பி­டத்­தக்­கது.

உபுல் தரங்­கவின் தலை­மையில் இலங்கை அணி படு­தோல்­வி­களை சந்­தித்­தது. தென் ஆபி­ரிக்கா, இந்­தியா மற்றும் பாகிஸ்தான் ஆகிய அணி­க­ளிடம் முழு­மை­யான தொடர் தோல்­வி­களை இலங்கை எதிர்­கொண்­டது.

இதே­வேளை, இந்­தி­யா­வுக்கு எதி­ரான சர்­வ­தேச ஒருநாள் கிரிக்கெட் தொட­ருக்கு ஏஞ்­சலோ மெத்­யூஸை மீண்டும் தலை­வ­ராக்க வேண்டும் என்தில் தெரி­வா­ளர்கள் விருப்பம் கொண்­டி­ருந்­த­போ­திலும் அவர் அடிக்­கடி உபா­தைக்­குள்­ளா­வதால் அந்த எண்ணம் கைவி­டப்­பட்­டது.

ஏஞ்­சலோ மெத்­யூஸின் சக பாட­சாலை (புனித சூசை­யப்பர்) வீர­ரான திசர பெரேரா, 2009இல் சர்­வ­தேச ஒருநாள் அரங்கில் இந்­தி­யா­வுக்கு எதி­ரான கொல்­கொத்தா போட்­டியில் அறி­மு­க­மானார்.

 

இது­வரை 125 சர்­வ­தேச ஒருநாள் போட்­டி­களில் விளை­யா­டி­யுள்ள திசர பெரேரா,7 அரைச் சதங்களுடன் 1,441 ஓட்டங்களைப் பெற்றுள்ளார். 133 விக்கெட்களை கைப்பற்றியுள்ளார். 63 சர்வதேச இருபது 20 கிரிக்கெட் போட்டிகளில் 780 ஓட்டங்களைப் பெற்றுள்ள திசர பெரேரா, 45 விக்கெட்களையும் கைப்பற்றியுள்ளார்.

(Visited 47 times, 1 visits today)

Post Author: metro