காதலாகி கசிந்துருகி: இன்று காதலர் தினம்

இன்று பெப்­ர­வரி 14 ஆம் திகதி காதலர் தின­மாக (வலன்டைன் தினம்) கொண்­டா­டப்­ப­டு­கி­றது.


மனித இனத்­துக்கு களங்­க­மில்­லாத, சுய­ந­ல­மில்­லாத பர­வ­சத்தைத் தரக்­கூடி­யது காதல். ‘நமது ஆழ்­ம­னதை மற்­றொ­ரு­வ­ருக்குத் தரும்­போது பர­வ­ச­மான உணர்வு நம்மை வியாபிக்­கி­றது. அந்த உணர்வின் வெளிப்­பா­டுதான் காதல்’ என்­கி­றார்கள் அறி­ஞர்கள். அது ஏற்­ப­டுத்தும் மயக்கம் அற்­பு­த­மா­னது. உல­கத்­தி­லி­ருந்து விடு­பட வைத்து இரு­வ­ருக்கும் இடையே சுக­மான உணர்வை ஏற்­ப­டுத்­தக்­கூ­டி­யது காதல்.

காதலர் தினம் எவ்­வாறு ஆரம்­பித்­தது என்­பது தொடர்பில் பல கதைகள் கூறப்­ப­டு­கின்­றன. புரா­தன ரோமில் ரோமா­னி­யர்கள் லூப்­பர்­கா­லியா என்ற திரு­வி­ழாவை கொண்­டாடி வந்­தனர்.

பெப்­ர­வரி 13 முதல் 15 வரை அனு­ஷ்டிக்­கப்­படும் லூப்­பர்­கா­லியா இன­வி­ருத்­தி­யோடு தொடர்­பு­டைய பழங்­கால விழா­வாகும். லூப்­பர்­கா­லியா ரோம் நகர உள்ளூர் மக்­க­ளுக்­கான ஒரு திரு­விழா. மிகவும் பொது­வான திரு­வி­ழா­வான ஜூனோ ஃபெப்­ருவா, அதா­வது “தூய்­மை­யாக்கும் ஜூனோ” பெப்­ர­வரி 13, 14 ஆகிய நாட்­களில் கொண்­டா­டப்­பட்­டது. இதுவே காதலர் தின­மாக மாறி­யது என சிலர் கூறு­கின்­றனர்.

பெப்­ர­வரி 14ஆம் திகதி இங்­கி­லாந்தின் மத்­திய பிராந்­தி­யத்தில் பற­வைகள் மூலம் ஜோடி­களைத் தேர்வு செய்த ஆங்­கி­லேய பழ­மை­வா­தி­களின் இந்த தினமே காதலர் தின­மாக கொண்­டா­டு­வ­தாக வேறு சிலர் கூறு­கின்­றனர்.

எனினும், ரோமா­னிய அர­சனின் ஆட்சிக் காலத்­தில்தான் காதலர் தின கொண்­டாட்டம் ஆரம்­ப­மா­கி­ய­மைக்­கான சான்­றுகள் உள்­ள­தாக வர­லாற்று ஆய்­வா­ளர்கள் தெரி­விக்­கின்­றனர்.

கி.பி.207 ஆம் ஆண்டில் ரோம் நாட்டை ஆண்ட இரண்டாம் கிளா­டியஸ் மன்னன், தனது படை­வீ­ரர்­க­ளுக்கு முட்டாள் தன­மாக உத்­த­ரவு பிறப்­பிப்­பானாம்.

இந்த அர­சனின் நட­வ­டிக்­கையால் படையில் சேர பலர் தயங்­கினர். போர் வீரர்கள் பிரம்­மச்­சா­ரி­க­ளாக இருந் தால் சல­னங்கள் எதுவும் இல்­லாமல் முழு ஆவே­சத்­துடன் போர் புரி­வார்கள் என அவர் கரு­தினான்.

திடீ­ரென ஒருநாள் ‘ரோமா­புரி நாட்டில் இனி எவ­ருமே திரு­மணம் செய்து கொள்ளக்­கூ­டாது, படையில் சேரும் இளை­ஞர்­க­ளுக்கு ‘திரு­மணம் ஆகி­யிருக்கக் கூடாது காத­லிக்­கக்­கூ­டாது என சட்­ட­மி­யற்­றினான்.

இதை மீறு­ப­வர்கள் கைது செய்­யப்­பட்டு இருட்டுச் சிறையில் அடைக்­கப்­ப­டு­வார்கள். பின்னர் பொது இடத்தில் அவர்கள் கல்லால் அடித்து தலை துண்­டித்து கொல்­லப்­ப­டு­வார்கள்’’ என உத்­த­ர­வி­டு­மாறு தனது அமைச்­சருக்கு அறி­வித்தான்.

திரு­ம­ண­மா­ன­வர்கள் மனை­வியை பிரிந்து வரத் தயங்­கு­கி­றார்கள். காதலிக்கும் இளை­ஞர்கள் காதலியை பிரிந்து வர தயங்­கு­கின்­றனர். இவை இரண்டும் இல்­லா­விட்டால் படையில் சேர்­வார்கள் என்று இரண்டாம் கிளா­டியஸ் மன்னன் எண்ணினான். மன்­னனின் அறி­விப்பைக் கேட்ட ரோமா­னி­யர்கள் அதிர்ச்­சி­யடைந்­தனர்.

இந்­நி­லையில், பாதி­ரியார் வலன்டைன் அர­சனின் இந்த அறி­விப்பை மீறி காதல் ஜோடி­க­ளுக்கு இர­க­சி­ய­மாகத் திரு­மணங்­களை நடத்தி வைத்தார். இதை­ய­றிந்த மன்னன் வலன்­டைனை கைது செய்து சிறையில் அடைத்தான். மர­ண­தண்­ட­னையை நிறை­வேற்ற நாளும் நிர்­ண­யிக்­கப்­பட்­டது.

இடைப்­பட்ட காலத்தில் சிறையில் இருந்த பாதி­ரியார் வலன்டைன், அச்­சி­றையின் தலைமைக் காவலர் அஸ்டோ­ரி­யஸின் பார்வை இழந்த மகள் ஜூலி­யாவை குணப்­ப­டுத்­தினார்.

இதை அறிந்த சிறைத் துறைத் தலைவனின் மகளை வீட்டுச் சிறையில் வைத்தான். வலன்­டைனை விடு­விக்க அஸ்­டோ­ரியஸ் முயன்றாள்.

இதை­யெல்லாம் கேள்­விப்­பட்ட மன்­னன் கிளா­டியஸ் கோபம் கொண்டு பாதிரியார் வலன்­டை னின் தலையைச் சீவும்­படி ஆணை­யிட்டான்.

கி.பி.207 பெப்­ர­வரி 14 ஆம் திகதி தண்­டனை நிறை­வேற்­றப்­பட்­டது. அவர் நினை­வாகக் கொண்­டா­டப்­ப­டு­வ­துதான் ‘வலன்டைன்ஸ் டே (Valentine’s Day) எனும் காதலர் தினம்.

காதலர் தினம் குறித்த கட்­டு­ரை­யொன்றில்
அ. செந்­த­மிழ்ச்­செல்வி இவ்­வாறு கூறு­கிறார்: ‘நம் எண்­ணங்­க­ளையும், ஆசை­க­ளையும், கன­வு­க­ளையும், தாபங்­க­ளையும், எதிர்­பார்ப்­பு­க­ளையும் பகிர்ந்­து­கொள்ள ஒரு காதலி அல்­லது காதலன் கிடைத்து ­விட்டால், வாழ்க்கை முழு­மை­யா­கி­விடும்’ என்­கி­றார்கள் உள­வியல் அறி­ஞர்கள்.

வாழ்க்­கையின் அர்த்­தத்தைப் புரிந்து கொண்­ட­வர்­க­ளுக்கே காதலின் சக்தி புரியும். ஒரு­வ­ருக்­கொ­ருவர் உட­மை­யா­வதும், உரிமை கொண்­டா­டு­வதும், ஆளுமை செலுத்­து­வதும் அல்ல காதல்; இரு உள்­ளங்கள் சங்­க­மிக்கும் நிகழ்வு அது.

உண்­மையில், காத­லுக்­காக சுய­ந­லத்­தையும், அகந்­தை­யையும் இழப்­ப­தில் தான் வாழ்க்­கையின் இர­க­சி­யமே அடங்­கி­யி­ருக்­கி­றது. காதலின் ஆச்­ச­ரி­யங்­களில் ஒன்று சர­ணா­கதி. எல்­லா­வற்­றையும் காத­லுக்கு அர்ப்­ப­ணிக்­கும்­போது காத­லர்கள் புதுப்­பி­றவி எடுக்­கி­றார்கள். இதைப் புரிந்­த­வர்கள் புள­காங்­கிதம் அடை­கி­றார்கள். தோற்­ற­வர்கள் சபிக்­கி­றார்கள்.

அதே­வேளை சிலர் இனக்­கி­ளர்ச்­சியை காதல் என உள்­ளர்த்தம் செய்­து­கொள்­கின்­றனர். தமக்கு ‘போய் பிரண்ட்’ ‘கேர்ள் பிரண்ட்’ இல்­லை­யென்றால், நண்­பர்கள் மத்­தியில் சமூக அங்­கீ­காரம் கிடைக்­காதோ என்ற ஏக்­கத்தில் இளையோர் மத்­தியில் “காதல்’’ உரு­வாகி வளர்ந்து வரு­கி­றது. இவ்­வா­றான பல காதல்கள் திரு­மணம் வரை செல்­வ­தில்லை.

திரு­மணம் ஒரு முடிவு அல்ல, ஆரம்பம் என்­கிற நம்­பிக்கை வந்தால் திரு­ம­ணத்­துக்குப் பிறகும் காதலை தொடர முடியும். திரு­ம­ணத்­திற்கு முந்­தைய காதலும், பிந்­தைய காதலும் ஒன்று என்­கிற தவ­றான எண்­ணம்தான் பிரச்சி­னைக்குக் காரணம். தற்­போ­துள்ள பணிச்­சுமை, பொரு­ளா­தார நெருக்­கடி, விட்­டுக்­கொ­டுக்கும் மனப்­பாங்கு இல்­லா­மைதான் காதல் மண­மு­றி­விற்கு அடிப்­படை காரணம்.

கணவன், மனை­வி­யான பிறகு தங்­களின் மன அழுத்­தங்­க­ளையும் வெறுப்­பு­க­ளையும் வெளி­யேற்றும் வடி­கா­லாக ஒரு­வ­ரை­யொ­ருவர் பயன்­ப­டுத்­திக்­கொள்­கி­றார்கள். இவ்­வாறு செய்­வது காத­லுக்கு தரும் மரி­யாதை அல்ல.

சுதந்திரமான ‘ரொமான்டிக்’ காதல் வேறு. இல்லறத்தில் புதுப்பிறவி எடுக் கும் காதல் வேறு என்பதைப் புரிந்து கொண்டாலே உங்கள் வாழ்க்கையில் குளிர்ச்சியான தென்றல் வீசும்.

உங்களது இணையை நேசிக்கவும் மதிக்கவும் கற்றுக்கொள்ளுங்கள். எவ்வளவு நேசம் வைத்துள்ளீர்கள் என்பதை வெளிப்படுத்துங்கள்.

காதலில் வென்றவர்களைவிட தோற்ற வர்கள் அதிகம். கடந்த காலத் தையே நினைத்து பரிதவித்துக் கொண்டு இருந்தால், நிகழ்காலம் கைவிட்டுப் போய் விடும். மாற்றம் என்பது முடிவல்ல, முற்றுப் புள்ளியும் அல்ல புதிய ஆரம்பம் என்று புரிந்துகொள்ள வேண்டும்.”

(Visited 44 times, 1 visits today)

Post Author: metro