பள்ளிவாசல்கள், கடைகள் மீதான தாக்குதல் சம்பவம்: கான்ஸ்டபிள், பௌத்த தேரர் உட்பட நால்வர் கைது

(எம்.எப்.எம்.பஸீர்)


பாணந்­துறை நக­ரிலும் எலு­வில பகு­தி­யிலும் இரு பள்­ளி­வா­சல்கள் மற்றும் இரு கடைகள் மீது பெற்றோல் குண்டுத் தாக்­குதல் நடத்­திய  கும்­பலை கொழும்பு குற்றத் தடுப்புப் பிரி­வினர் கைது செய்­துள்­ளனர். 

 

கொழும்பு குற்றத் தடுப்புப் பிரிவின் பணிப்­பாளர் சிரேஷ்ட பொலிஸ் அத்­தி­யட்சகர் வின் கீழ் செயற்­பட்ட சிறப்புப் பொலிஸ் குழுவே இவர்­களைக் கைது செய்­துள்­ளது. 


Nishanthaபின்னர் இவர்கள்  பாணந்­துறை நீதிவான் முன்­னி­லையில் ஆஜர்  செய்­யப்­பட்டு எதிர்­வரும் 30 ஆம் திக­தி­வரை விளக்­க­ம­றி­யலில் வைத்­துள்­ள­தா­கவும் பொலிஸ் ஊடகப் பேச்­சா­ளரும் பொலிஸ் மா அதி­பரின் அலு­வ­லக பிர­தா­னி­யு­மான பிரதிப் பொலிஸ் மா அதிபர் பிரி­யந்த ஜய­கொடி தெரி­வித்தார். 


கைதான நால்­வரில் பொதுபலசேனா அமைப்­புடன் இணைந்து செயற்­பட்ட பெளத்த தேரர் ஒரு­வரும்  கொழும்பு – வாழைத்­தோட்டம் பொலிஸ் நிலை­யத்தில் கட­மை­யாற்றி வந்த பொலிஸ் கான்ஸ்­டபிள் ஒரு­வரும் அடங்­கு­வ­தாக பிரதிப் பொலிஸ் மா அதிபர் பிரி­யந்த ஜய­கொடி சுட்­டிக்­காட்­டினார்.


நேற்­றைய தினம் கொழும்பு குற்­றத்­ த­டுப்புப் பிரிவின் பணிப்­பாளர் பொலிஸ் அத்­தி­யட்­சகர் நிசாந்த சொய்சாவும் பொலிஸ் ஊடகப் பேச்­சாளர் பிரதிப் பொலிஸ் மா அதிபர் பிரி­யந்த ஜய­கொ­டியும் இணைந்து ஊட­க­வி­ய­லா­ளர்­க­ளிடம் அர­சாங்கத் தகவல் திணைக்­க­ளத்தில் வைத்து இது குறித்த தக­வல்­களை  தெரி­வித்­தனர்.


இதன்போது பொலிஸ் பேச்­சாளர் கூறி­ய­தா­வது, இனங்கள், மதங்­க­ளுக்கு இடை­யி­லான நல்­லி­ணக்­கத்தை சீர்­கு­லைக்கும் நட­வ­டிக்­கைகள் தொடர்பில் நாம் கடு­மை­யான நட­வ­டிக்­கை­களை முன்­னெ­டுத்­துள்ளோம்.

 

அதன்­படி பதி­வான வெறுப்­பூட்டும் அத்­த­கைய சம்­ப­வங்கள் தொடர்பில் தனித்­த­னி­யான பொலிஸ் குழுக்­களைக் கொண்டு விசா­ர­ணை­களை ஆரம்­பித்தோம். இந்நிலையில் தற்­போது அந்த விசா­ர­ணை­களின் பலன் தெரிய ஆரம்­பித்­துள்­ளது.


நுகே­கொட பகு­தியில் முஸ்லிம் கடை­க­ளுக்கு தீ வைத்­த­வரை நுகே­கொட பொலிஸ் அத்­தி­யட்­ச­கரின் கீழ் செயற்­பட்ட குழு கைது செய்­ததைப் போன்று பாணந்­துறை பகு­தியில் பதி­வான சம்­பவம் தொடர்பில் நால்வர் கைது செய்­யப்­பட்­டுள்­ளனர்.  இவர்கள் அனை­வரும் கொழும்பு குற்றத் தடுப்புப் பிரிவின் பணிப்­பாளர் பொலிஸ் அத்­தி­யட்­சகர் நிசாந்த சொய்­சாவின் கீழ் செயற்­பட்ட சிறப்பு பொலிஸ் குழு­வினர்களே ஆவார். 


மே மாதம் 17 ஆம் திகதி பாணந்­துறை பகு­தியில் எலு­வில முஸ்லிம் பள்­ளி­வாசல் மீதும் அதற்கு முன்­னைய தினம் பாணந்­துறை நகரில் அமைந்­துள்ள பள்­ளி­வாசல் ஒன்றின் மீதும் பெற்றோல் குண்டுத் தக்­குதல் நடத்­தி­யமை, எலு­வில பகு­தியில் இரு முஸ்லிம் கடைகள் மீது தாக்­குதல் நடத்­தி­யமை தொடர்­பி­லேயே நான்கு சந்­தேக நபர்கள் கைது செய்­யப்­பட்­டுள்­ளனர்.


இவர்­களில் ஒரு தேரரும் ஒரு பொலிஸ் கான்ஸ்­ட­பிளும் இரு சிவி­லி­யன்­களும் உள்­ள­டங்­கு­கின்­றனர். அவர்கள் இந்த குற்­றங்­களை புரி­வ­தற்­காக பயன்­ப­டுத்­திய கெப் வாகனம், இரு வாள்கள், ஒரு ஹொக்கி தடி மற்றும் பெற்றோல் குண்டு தயா­ரிக்க பயன்­ப­டுத்­தப்பட்ட உப­க­ர­ணங்கள் ஆகி­ய­னவும் கைப்­ப­ற்றப்­பட்டு நீதி­மன்றில் முன்­னி­லைப்­ப­டுத்­தப்­பட்­டன. இதன் போதே அவர்­களை 30 ஆம் திகதி வரை விளக்­க­ம­றி­யலில் வைக்க உத்­தரவி­டப்பட்­டது. 


இதனை விட கடந்த மே 20 ஆம் திகதி குரு­ணாகல் மல்­ல­வ­பிட்டி பகு­தியில் ஜும் ஆ பள்ளி வாசல் மீது நடத்­தப்பட்ட தாக்­குதல் தொடர்பில் இரு சந்­தேக நபர்கள் கைது செய்­யப்­பட்­டனர்.

 

அவர்கள் 19 ஆம் திகதி வரை விளக்­க­ம­றி­யலில் வைக்­கப்­பட்­டுள்ள நிலையில் அவர்­களில் பிர­தான சந்­தேக நப­ருக்கு சொந்­த­மான கடை அறை­யி­லி­ருந்து இன­வாத போஸ்­டர்கள் பல மீட்­கப்­பட்­டன.


சந்­தேக நபர்­களில் பலர் பொதுபலசேனாவின் செயற்­பாட்டு உறுப்­பி­னர்­க­ளாவர். உண்­மையில் பாணந்­துறை சம்­ப­வத்தில் கைதான பெளத்த தேரர் பொதுபலசேனாவின் செயற்­பா­டு­க­ளுடன் மிக நெருக்­க­மாக செயற்­பட்­டவர். 

 

 

(Visited 109 times, 1 visits today)

Post Author: metro